Dukkan Bayanai
en.pngEN

Gida>Labarai>Industry News

Abubuwa Game da Gwanar Wuski

Janairu 01 7070

Ku ɗanɗana wuski kamar fasaha ne kamar yadda yake kimiyya. Yawancin bangarori da yawa suna cikin aikin ɗanɗanar wuski. Don koyon yadda ake ɗanɗana wuski da gaske yana ɗaukar lokaci, haƙuri da tabbataccen bayanin kula, yi, aikace-aikace, aikace-aikace. Bayan duk… “Da yawa daga komai basu da kyau, amma kyau mai kyau wuski ya isa kawai”
1595329274768902

                                                                                                                             hoto daga google

Whiskey giya ne wanda ya shahara sosai a duk duniya, kuma ya zama yana da kyau a yankin Asiya. Koyaya, mutane ƙalilan ne suka san fasahar ɗanɗanar whiskey. Yaya kuke dandana wuski? Da kyau, akwai wata hanya da buƙata akan dandano wanda ya buƙaci a bi kafin mutum ya fahimci ɗanɗanar wannan abubuwan sha. Ta hanyar koyon wadannan dabarun, mutane za su iya koyon fasahar dandanawa cikin sauki.
78331595329554                                                                                                                             hoto daga google

Babban mahimmancin wannan fasaha shine mutum ya ɗanɗana nau'ikan abubuwa waɗanda basu da alaƙa da abin sha kuma suna ɗaukar hoto ko halaye na wannan ɗanɗanon. Da zarar mutum ya yi wannan, mafi kyau kuma mafi daidaiton dandano na wuski ya zama. Mafi mahimmancin sashi shine kar a sha shi da sauri. Ka tuna cewa dandano zai dogara da fifikon mutum, saboda haka babu wani daidai da kuskure a tare da shi.

Gilashin wani muhimmin al'amari ne wanda yake buƙatar la'akari. Nau'in gilashin da mutane zasuyi amfani da shi zai taimaka akan dalilin su. Ka tuna cewa kawai yakamata kayi amfani da gilashin da yake da buɗewar da ke kunkuntar saboda wannan zai tattara kuma ya sanya ƙanshin giya kai tsaye zuwa hancin hancin.

Dole ne mutum yayi la'akari da amfani da sanƙarar ko wasu nau'ikan tabarau waɗanda suke da nau'ikan nau'ikan aiki shima zai yi aiki.

2

                                                                                                                             hoto daga google

Yana da mahimmanci a fara jin ƙamshin farko maimakon shan shi kai tsaye. Wannan zai sanya farin ciki da tsammani ya zama mafi kyau kuma ya sa ɗakunanku su ɗanɗano da farin ciki. Wasu ma suna amfani da tarko wanda zai kama kamshin da ke kan gilashin.

Lokacin shan wuski, zai zama da hikima a yi amfani da kunkuntar gilashi idan aka kwatanta da tumblers ko wasu tabarau waɗanda suke manya. Wannan zai sa ƙanshi ya watse a cikin iska da sauri. Zaiyi wahala kaji warin turaren domin tuni ya riga ya tafi. Abin sha zai iya zama tare da kankara ko a'a gwargwadon binciken da ake buƙata.

Hanci shine mafi mahimmin sashi yayin shakar ƙamshin da ke fitowa daga abubuwan shan giya. Abin mamaki daga hanci yana da mahimmanci kafin a ɗanɗana shi. Akwai wata halayyar da za'a iya ganowa kuma a gano akan menene alamun zasu kasance da kuma yadda abubuwan sha zasu dandana.  
3

                                                                                                                             hoto daga google

Don samun halayyar ta musamman, zuba aan kaɗan a cikin gilashin kuma juya shi kusa da ɗan lokaci. Wannan zai ba da izinin iskar oxygen don haɗuwa da ruwa don haka danshin zai fara. Wannan dole ne ayi musamman idan an ajiye kwalban na wani lokaci kuma yana buƙatar ɗan lokaci don bayyana halayen sa.

Dandano na giya a kan murfin mutum dole ne ya zama mai ba da lada kuma mafi kyawun ɓangare a kan aikin duka. Abu mafi mahimmanci a kiyaye shine ba shan wuski yanzunnan. Amma ya kamata a bashi isasshen lokaci kuma dandano shi a cikin bakin zai sami fa'idodi da yawa da kuma mafi yawan dandano.
4Idan kuna son wuski kuma kuna son gwada shi daban, to ku ɗanɗana nau'ikan daban-daban. Don wani ɓangaren da ya fi dacewa da farin ciki, gwada gwada fasahar dandano maimakon shan abubuwan sha ba zato ba tsammani. Samun tsammani zai ƙara jin daɗi da cin nasara sau ɗaya da wuski ya cinye.

5